Hội Nông dân phường Ninh Diêm phối hợp tập huấn kỹ thuật xây dựng mô hình sản xuất muối sạch theo chuỗi tiêu thụ sản phẩm
Vừa qua, Hội Nông dân phường Ninh Diêm, thị xã Ninh Hòa phối hợp với Trung tâm Khuyến nông tỉnh Khánh Hòa và Chi cục Phát triển nông thôn tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ thuật xây dựng mô hình sản xuất muối sạch theo chuỗi tiêu thụ sản phẩm. Tham dự Hội nghị có đồng chí Phương Minh Nam - Phó Giám đốc Trung tâm Khuyến nông tỉnh; đồng chí Nguyễn Đức Tuệ - Đại diện Chi cục Phát triển nông thôn và 50 đại biểu là hội viên nông dân, nông dân sản xuất kinh doanh giỏi trên địa bàn phường.
![5.jpg (44 KB)](https://hoinongdankhanhhoa.org.vn/media/news/UPLOAD PIC/2024/7/15-7/5.jpg)
Quang cảnh Hội nghị
Tại Hội nghị tập huấn, đồng chí Phương Minh Nam - Phó Giám đốc Trung tâm Khuyến nông tỉnh đã truyền đạt đến cán bộ, hội viên và nông dân SXKD giỏi các nội dung về quy trình sản xuất muối sạch phơi nước phân tán an toàn, kỹ thuật lắp đặt hệ thống đường ống cung cấp, phân phối nước chạt từ hồ chứa đến các ô kết tinh muối và hướng dẫn quy trình thi công nền và trải bạt HDPE, công đoạn kết tinh muối…
Thông qua Hội nghị tập huấn đã giúp cho cán bộ, hội viên nông dân và nông dân sản xuất kinh doanh giỏi tiếp thu các kiến thức về khoa học kỹ thuật để áp dụng vào trong sản xuất nông nghiệp và cuộc sống sinh hoạt hàng ngày nhằm tạo ra các sản phẩm nông nghiệp an toàn, có năng suất, chất lượng và tạo được môi trường sống trong lành cho bản thân gia đình và xã hội, góp phần quan trọng trong thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới.Đặng Thị Minh Thư
Tin tức khác
- [04/08/2024] “Phiên chợ nông sản và sản phẩm OCOP” tỉnh Khánh Hòa năm 2024 sẽ diễn ra từ ngày 01/8 - 04/8/2024 tại Công viên Yến Phi - Thiếu nhi, thành phố Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.
- [15/07/2024] Hội Nông dân xã Ninh Thượng tổ chức tập huấn mã số vùng trồng, cơ sở đóng gói
- [15/07/2024] Hội Nông dân phường Ninh Hiệp thử nghiệm mô hình phun thuốc bảo vệ thực vật bằng máy bay không người lái
- [15/07/2024] Hội Nông dân xã Vạn Bình phối hợp mở lớp truyền nghề đan mây, tre lá
- [12/07/2024] Một huyện ở Khánh Hòa hễ ra vườn là "đụng cây tiền tỷ" ra ngõ đụng tỷ phú nông dân chả còn là chuyện hiếm
- [11/07/2024] Hội Nông dân tỉnh tổ chức Hội nghị sơ kết hoạt động cơ quan 6 tháng đầu năm 2024
- [11/07/2024] Hội Nông dân xã Vạn Thắng phối hợp tổ chức Hội nghị tuyên truyền phổ biến về IUU và vệ sinh an toàn thực phẩm