Hội Nông dân xã Vạn Hưng ra mắt Tổ Hợp tác “Trồng cây dừa xiêm”
Vừa qua, Hội Nông dân xã Vạn Hưng, huyện Vạn Ninh đã tổ chức Lễ ra mắt Tổ Hợp tác “Trồng cây dừa xiêm” xã Vạn Hưng. Tham dự buổi ra mắt có lãnh đạo Ủy ban nhân dân xã; đồng chí Cao Đình Đảng - Chủ tịch Hội Nông dân xã và 09 thành viên tham gia Tổ hợp tác.
![13.jpg (336 KB)](https://hoinongdankhanhhoa.org.vn/media/news/UPLOAD PIC/2024/6/21-6/13.jpg)
Lãnh đạo Hội Nông dân xã phát biểu tại Lễ ra mắt
Tại buổi Lễ ra mắt, lãnh đạo Hội Nông dân xã đã thông qua Kế hoạch thành lập Tổ Hợp tác; Quyết định thành lập Ban Chỉ đạo và Hợp đồng hoạt động của Tổ hợp tác. Tổ Hợp tác “Trồng cây dừa xiêm” hoạt động trên nguyên tắc tự nguyện, tự quản kết hợp tập trung dân chủ, công khai cùng nhau thảo luận và thống nhất hành động trên cơ sở thiểu số phục tùng đa số trong việc quyết định mọi vấn đề được đưa ra bàn luận. Tổ Hợp tác họp định kỳ 03 tháng một lần, nhằm mục đích đánh giá, chấn chỉnh tình hình hoạt động của Tổ và đề ra công tác quý tới.
Tổ hợp tác có 09 thành viên tham gia, là những hộ trồng dừa xiêm trên địa bàn xã. Ban Điều hành Tổ có 3 thành viên, ông Phạm Văn Thọ được bầu làm Tổ trưởng. Tổ hoạt động theo quy định tại Nghị định số 77/NĐ-CP của Chính phủ, góp phần thực hiện tốt nhiệm vụ chính trị địa phương. Được biết, hiện nay mô hình trồng dừa xiêm đã mang lại hiệu quả kinh tế cao, giúp người dân trên địa bàn xã có nguồn thu nhập ổn định.
![12.jpg (443 KB)](https://hoinongdankhanhhoa.org.vn/media/news/UPLOAD%20PIC/2024/6/21-6/12.jpg)
Ra mắt các thành viên Tổ Hợp tác "Trồng cây dừa xiêm"
Việc ra mắt Tổ hợp tác trồng cây dừa xiêm nhằm tạo cơ hội để các thành viên trong Tổ có sự gắn kết, liên kết cùng nhau trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình trồng và chăm sóc cây dừa; đồng thời giúp nhau tiếp cận khoa học kỹ thuật tiến bộ và nguồn vốn vay, tạo điều kiện thuận lợi để khai thác, phát huy hiệu quả thế mạnh kinh tế cây dừa, mở rộng thị trường tiêu thụ, đưa sản phẩm dừa ngày càng phát triển… góp phần nâng cao năng suất, chất lượng sản phẩm, tăng hiệu quả kinh tế bền vững cho từng thành viên, hướng đến củng cố, nâng chất hoạt động kinh tế tập thể.
Hội Nông dân xã Vạn Hưng
Tin tức khác
- [15/07/2024] Hội Nông dân phường Ninh Hiệp ra mắt mô hình “Ánh sáng nông dân”
- [11/07/2024] Hội Nông dân xã Vạn Lương tổ chức Chương trình tặng quà “Kết nối yêu thương - Vì nông dân nghèo”
- [21/06/2024] Hợp tác xã Nông nghiệp xã Diên Lạc tổ chức Đại hội thành viên lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024 - 2029
- [21/06/2024] Ra mắt Tổ hợp tác Nuôi dê xã Cam Lập
- [20/06/2024] Hội Nông dân thị xã Ninh Hòa phát động phong trào “Hội Nông dân thị xã Ninh Hòa đồng hành cùng ngư dân vươn khơi, bám biển”
- [05/06/2024] Hội Nông dân xã Ninh Ích tổ chức phát động dân vận khéo phong trào “Kết nối yêu thương - Vì nông dân nghèo” năm 2024
- [31/05/2024] Hội Nông dân phường Cam Thuận tổ chức chương trình “Kết nối yêu thương – Vì Nông dân nghèo” năm 2024
- [30/05/2024] Hội Nông dân xã Ninh Thân tổ chức Hội nghị Đại hội thành viên Hợp tác xã Nông sản Hương quê Ninh Hòa lần I
- [15/05/2024] Hội Nông dân xã Cam Lập phối hợp mở lớp nghề Kỹ trồng cây lương thực, thực phẩm